Líf- og umhverfisvísindastofnun

Meistaradagur LUD

Dagsetning: 
Föstudagur, May 25, 2018 - 13:00
Nánari staðsetning: 
131

Nú hefur Líf- og umhverfisvísindadeild tekið upp nýtt fyrirkomulag þar sem haldin verður meistaradagur fyrir hverja brautskráningu þar sem allir meistaranemar sem staðist hafa lokað próf munu kynna verkefni sitt. Með þessu nýja fyrirkomulagi væntum við þess að fá fleiri áheyrendur, bæði innan skólans sem og utan.

Næsti meistaradagur LUD verður föstudaginn 25. maí 2018.

Meistaranemar í Líf- og umhverfisvísindadeild og Jarðvísindadeild kynna meistaraverkefni sín. Sjá ágrip þeirra nemenda sem flytja erindi á deginum.

Dagskrá

12:45: Opnun Meistaradags náttúruvísinda í stofu 132
Magnús Tumi Guðmundsson, prófessor og deildarforseti Jarðvísindadeildar og Anna Dóra Sæþórsdóttir, prófessor og  deildarforseti Líf- og umhverfisvísindadeildar setja daginn.

Meistarafyrirlestrar í stofum 130, 131 og 132 frá kl. 13-16

Stofa 132
Landfræði / Ferðamálafræði / Umhverfis- og auðlindafræði 

13:00   Shauna Laurel Jones
Umhverfis- og auðlindafræði
Prýði á kornakrinum? Álftin á Íslandi og ágreiningur um verndun hennar
Feathered Majesty in the Grainfields? Conflict, Conservation, and the Whooper Swan in Iceland
Aðalleiðbeinandi: Karl Benediktsson, prófessor 

13:30   Jón Smári Jónsson
Umhverfis- og auðlindafræði
Málsmeðferð sveitarfélaga við útgáfu framkvæmdaleyfa fyrir matskyldar framkvæmdir á árunum 2006 til 2016
Responsibilities of Municipalities Issuing Permits for Projects Subjected to the Environmental Impact Assessment, 2006-2016
Aðalleiðbeinandi: Þorbjörg K Kjartansdóttir, aðjunkt 

14:00   Þórhildur Heimisdóttir
Landfræði
Ægifegurð eldfjalla: Áhættuupplifun ferðamanna á Laugaveginum vegna eldgosavár.
Sublime volcanoes: Tourists experiences of volcanic risk on the Laugavegur hiking trail.
Aðalleiðbeinandi: Guðrún Gísladóttir, prófessor 

14:30   Pétur Smári Tafjord
Umhverfis- og auðlindafræði
Ferðaþjónustan og miðborg Reykjavíkur: Er miðborgin fyrir alla?
Tourism and Reykjavik's city center: Is the city center for everyone?
Aðalleiðbeinandi: Katrín Anna Lund, prófessor 

15:00   Danielle Elizabeth Beauchemin
Umhverfis- og auðlindafræði
Útbreiðsla og uppræting tröllahvanna (Heracleum) í Reykjavík
Distribution and Management of Heracleum species in Reykjavík, Iceland
Aðalleiðbeinandi: Mariana Lucia Tamayo, lektor

 

Stofa 131
Líffræði / Umhverfis- og auðlindafræði

13:00   Þórdís Björt Sigþórsdóttir
Umhverfis- og auðlindafræði
Sannprófun mótvægisaðgerða vegna vegaframkvæmda: Skilar endurheimt votlendis tilætluðum árangri?
Environmental Impact Auditing: Are wetland reclamation efforts as a mitigation measure delivering acceptable outcomes?
Aðalleiðbeinandi: Þóra Ellen Þórhallsdóttir, prófessor

13:30   Dagný Ásta Rúnarsdóttir
Líffræði
Genatjáning og björgun galla í vænglögun í ávaxtaflugunni Drosophila melanogaster
Gene expression and rescue of wing morphology defects in Drosophila melanogaster
Aðalleiðbeinandi: Arnar Pálsson, dósent

14:00   Katrín Björnsdóttir
Líffræði
Áhrif hlýnandi loftslags og sauðfjárbeitar á niðurbrot lífrænna leifa á háartískum og lágarktískum svæðum
Decomposition responses to climate warming and sheep grazing in the high and sub-Arctic
Aðalleiðbeinandi: Ingibjörg Svala Jónsdóttir, prófessor

14:30   Petra Landmark Guðmundsdóttir
Líffræði
Uppbygging og samsetning sveppa í hélumosalífskurn
Fungal structure and composition in liverwort-based biocrust
Aðalleiðbeinandi: Ólafur Sigmar Andrésson, prófessor

15:00   Edite Fiskovica
Umhverfis- og auðlindafræði
Vöktun mökunaratferlis kuðungableikju (Salvelinus alpinus) í Þingvallavatni í ljósi breytinga í veðurfari og aukins álags af mannavöldum.
Monitoring mating behaviour of Large Benthic Arctic charr (Salvelinus Alpinus) in Thingvallavatn in a context of changing climate and increased anthropogenic activity.
Aðalleiðbeinandi: Kalina Hristova Kapralova, nýdoktor

Stofa 130
Jarðfræði /Jarðeðlisfræði / Jarðvísindi

13:00   Rebecca Anne Robinson
Jarðeðlisfræði
Líkanreikningar fyrir Langjökul
Modeling the Flow Dynamics of the Langjökull Ice Cap, Iceland
Aðalleiðbeinandi: Guðfinna Aðalgeirsdóttir, prófessor 

13:30   Kennedy Mativo Kamunya
Jarðfræði
δD og δ18O samsætur í jarðhitavökva, Olkaria, Kenýa
δD and δ18O systematics in geothermal fluids, Olkaria Geothermal system, Kenya
Aðalleiðbeinandi: Andri Stefánsson, prófessor 

14:00   Addison Helen Rice
Jarðvísindi
Samsætugreiningar og skeljatímatal byggt á sniglategundinni Melanopsis: Mat á árstíðamun á síðari hluta ísaldar í Efri Jórdandal
Stable Isotope Sclerochronology of Melanopsis (Gastropoda) Shells: Inferring Late Pleistocene Seasonality in the Upper Jordan Ri
Aðalleiðbeinandi: Steffen Miscke, prófessor

Allir velkomnir

Þú ert að nota: brimir.rhi.hi.is